kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Điểm uy tín:
    14
    Điểm SVC:
    105
    Gởi cảm ơn:
    60
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

cách bẩy khuyên không cần chim mồi

Các bạn chỉ cần lấu lồng bẩy khuyênautolinker.com autolinking image, bỏ ít mồ vào trong đó rồi để ở bụi nho rừng(nhưng lúc đó phải là trời mưa), chim khuyênautolinker.com autolinking image lúc đó sẽ không có mồi và sẽ đói, sẽ bay vào ăn.

Bạn hãy cùng minhkaro xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    34
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: cách bẩy khuyên không cần chim mồi

hôm trước em cũng làm vậy nhưng đến lúc ra chẳng thấy gì cả, kể cả lồng luôn, em mà biết thằng nào thì

Bạn hãy cùng xuanoanh10 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    12
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    80
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chẳng cần phải trời mưa đâu bạn ơi ! khuyênautolinker.com autolinking image là 1 loài rất háu ăn , bạn cứ xanh xanh đỏ đỏ nhiều vào là nhảy vào hết , con chim đầu tiên bạn có thể cho xuống dưới làm mồi ! Mình bẫy khuyênautolinker.com autolinking image thật sự chẳng bao giờ cần chim mồiautolinker.com autolinking image hay luôn !

Live for nothing but die for ... something !!!

-=| /¥\λ . Řo^Ŋ`Ĝ |=-

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    20
    Điểm SVC:
    108
    Gởi cảm ơn:
    190
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

các ah chỉ cho em cách phân biết chích bông trống vá mái dựa vào tiếng hót nha!

Bạn hãy cùng nguyen ngoc - sau xanh xây dựng svcvietnam.vn nhé!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    29
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

ngày đầu tiên trước khi đặt bẫy sâu, bạn nhìn thấy con sâu hay chuyềnautolinker.com autolinking image tới vị trí nào đứng hót chóc chóc ấy. Nhìn vào đồng hồ lúc đó là mấy giờ
    Sang ngày hôm sau ta tiến hành đặt bẫy: lồng bẫyautolinker.com autolinking image khuyênautolinker.com autolinking image 2 cửa sập, kiếm 1 cái cốc nhựa trong suốt uống nước 1 lần cắt cái đáy ra làm cái khay đựng sâu rồi thả đầy sâu vào đó cho nó bò trong cái khay đó. Đặt lồng bẫyautolinker.com autolinking image vào vị trí con chim sâu kêu chóc chóc vào thời gian hôm qua, lưu ý để chắc ăn đặt bẫy trứoc giờ hôm qua xem khoảng 1 tiếng, ngồi chờ thành quả thôi.
    Vào cám cho chim sâu thì cứ cám chòe trộn với sâu, treo chỗ vắng người qua lại cho con chim nó đỡ sợ. mỗi ngày 30-40 con sâu. Sau 2 hay giảm sâu xuống 10 con rồi từ giờ trở đi sáng 5 con sâu, chiều 5 con sâu cám thì qua 2 ngày chắc chắn chim sâu ăn được cám rồi.
    Khi chim sâu ăn được cám bạn phải chắc chắn 1 điều rằng chim sâu không ăn sâu sẽ chết kể cả nó ăn nhiều cám đến mấy. Nên nuôi chim sâu trong nhà lúc nào cũng phải dự trữ sâu để cho ăn dần.

Đây là kinh nghiệm nuôi sâu xanh của mình, qua khoảng 2 tháng bạn cho chim vào lục để mang đi dãi với chim trời. Lưu ý 10 lần đầu đi dãi không được treo lục quá xa vị trí mình đứng vì con chim mồi của mình chơi vẫn chưa thể bằng chim trời được. Tránh để cho chim trời đánh làm bể chim mồi.

Bạn hãy cùng tranthai001 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    28
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

cũng đơn giản thôi các ban ah.chỉ cần biết lịch thường ngày chúng hay ăn quả của cây gì trong vườn của bạn thì bạn hãy lấy thứ quả đó bỏ vào trong bẩy của mình rồi đem treo lên chính cây đó thế các em nó khi đi kiếm ăn sẽ vào ăn thôi, thậm chí bạn lấy quả mồng autolinker.com autolinking imagei chín bỏ vào cũng bẩy được ngay.nhưng phải nhớ là nơi đặt bẩy thường là những nơi chúng thường tới để kiếm mồi đó nha.

Bạn hãy cùng trungtoan868 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Chủ đề liên quan?

1. Trả lời: 1
    Bài mới nhất: 05-11-2012, 08:49 PM
  2. Trả lời: 12
    Bài mới nhất: 08-06-2010, 01:00 PM
  3. chim khuyên của em líu bậy thài làm sao cho nó hót như chim thường
    By pham hoang son in forum Vành Khuyên: dáng, giọng, kỹ thuật chăm VK líu
    Trả lời: 2
    Bài mới nhất: 08-06-2010, 12:31 PM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)